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Maana za Vifupisho

Ujumbe Mfupi wa Simu
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1.0 UTANGULIZI

1.1 Usuli

Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF) ulianzishwa kwa mujibu wa
Kifungu cha 5 cha Sheria ya Fidia kwa Wafanyakazi [Sura 263]. Lengo
kuu la WCF ni kutoa fidia stahiki na kwa wakati kwa wafanyakazi
wanaoumia kutokana na ajali au kupata ugonjwa unaotokana na
kazi au kwa wategemezi endapo mfanyakazi atafariki. Katika kutimi-
za azma hiyo, WCF imepewa jukumu, pamoja na mambo mengine,
kusajili waajiri wote Tanzania Bara, kukusanya michango kutoka kwa
waajiri, kuwekeza fedha za ziada na kuhamasisha uzuiaji wa ajali na
magonjwa yatokanayo na kazi.

WCF inatambua kuwa malipo ya fidia pekee hayatoshi isipokuwa
pale ambapo yamelipwa kwa wakati nawanufaika wamepewa
taarifa za kutosha na za kuaminika. lli kufanikisha hili, Mkataba wa
Huduma kwa Mteja umeandaliwa ili kuonesha dhamira ya Mfuko
kutoa huduma bora kwa wanufaika na wadau wa huduma zake.
Utekelezaji mzuri wa Mkataba huu utaiweka WCF kwenye njia sahihi
kuendana na dira yake.
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1.2 Dira

“Mfano wa Kuigwa katika Utoaji wa Huduma za
Fidia kwa Wafanyakazi Barani Afrika”

1.3 Dhamira

"Kutoa huduma za fidia za kuaminika na fanisi kwa

wafanyakazi  zitakazowawezeshakukabiliana na

athari za kijamii na kiuchumi zitokanazo na ajali

mahali pa kazi"”

“‘WCF
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1.4 Tunu

Tunatoa huduma zetu kwa wateja, wadau na umma kwa
ujumla kwa kuzingatia misingi ifuatayo:

a) Uadilifu

Siku zote tutakuwa waaminifu na wenye maadili,
tukidumisha utawala bora na kuwa wawazi katika kutoa
taarifa wanazostahili wadau wetu.

b) Ushirikiano:

Tunaamini katika ushirikiano wenye lengo la kubadilisha-
na ujuzi, maarifa na uzoefu ili kufanikisha malengo
muhimu ya Mfuko na kuendeleza ushirikiano kati ya
watumishi na wadau.
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c) Uwajibikaji

Tutawajibika kwa yote tufanyayo katika ngazi ya taasisi na
ya mfanyakazi binafsi na kutoa majawabu stahiki kwa hoja
za wadau wetu.

d) Ubora:

Tutajenga uwezo, mazingira wezeshi na miundombinu
rafiki ya kutoa huduma bora zinazozidi matarajio ya
wateja.

e) Kujali:
Tutawahudumia wateja wetu kwa upendo, uadilifu na
utaalamu wa haliya juu.

“WCE
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2.0 DHUMUNI LA MKATABA

Mkataba unaweka ahadi kwa wateja wetu kuhusu
huduma bora zinazotarajiwa kupatikana. Aidha, Mkataba
huu unasaidia wateja kujua haki na wajibu wao na njia
mbalimbali zilizopo za kutoa mrejesho kuhusiana na
huduma za Mfuko.
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3.0 HUDUMA ZETU

Huduma zinazotolewa na WCF ni pamoja na:-

>
>
>

>
>

>

>

Kuwezesha waajiri kujisajili,

Kuwezesha waajiri kuwasilisha michango,
Kuwezesha tathmini ya mazingira hatarishi mahali
pa kazi,

Kuwalipa fidia wanufaika wanaostahili,

Kukuza mbinu za uzuiaji wa ajali, magonjwa na vifo
mahali pa kazi,

Kutoa takwimu zinazohusiana na ajali, magonjwa na
vifo vinavyotokana na kazi,

Kutoa elimu na kufanya uhamasishaji kwa umma
kuhusu masuala ya fidia kwa wafanyakazi.

s
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>

»

>

>

>

>

>

4.0 MAFAO YANAYOTOLEWA

WCF inatoa mafao yafuatayo:

Huduma ya matibabu;
Malipo ya Ulemavu wa Muda;

Malipo ya Ulemavu wa Kudumu;
Malipo kwa anayemhudumia mgonjwa;
Huduma za Utengamao;

Msaada wa mazishi;

Malipo kwa wategemezi endapo mfanyakazi atafariki.
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5.0 WATEJA WETU

Wateja wa WCF ni pamoja na:-

»  Waajiri wote katika sekta rasmi Tanzania Bara,

»  Watumishi wote wanaofanya kazi katika sekta rasmi
Tanzania Bara,

»  Vituo na Watoa Huduma za Afya,

»  Wadau wengine.

et by
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6.0 HADI YETU

Tutatoa huduma kwa uadilifu, usiri na kuwajibika kwa yote
tunayofanya katika ngazi ya Taasisi na mtu mmoja mmoja
huku tukishughulikia ipasavyo mahitaji ya mteja. Aidha,
tutahakikisha kwamba tunawahudumia wateja wetu kwa
kujali, kuzingatia misingi ya uadilifu na weledi wakati wa
kutoa huduma ili kuhakikisha tunakidhi matarajio ya
wateja wetu.

WCF inaahidi kutoa huduma kwa kuzingatia Mkataba huu,
sheria, kanuni, viwango vya kimataifa na maelekezo
mengine yatakayotolewa na Mamlaka husika.

WCF
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7.0 VIWANGO VYA MUDA WA KUTOA HUDUMA

WCF inaahidi kutoa majibu mapema iwezekanavyo kwa kila hitaji la mteja.

Viwango vya muda wa kutoa huduma vimeoneshwa kwenye Jedwali la 1.

Jedwali la 1: Viwango vya Muda wa Kutoa Huduma

Huduma Inayotolewa

Muda

1. Madai ya fidia

(a) Uthibitisho wa uanachama kwa ajili ya kupatiwa huduma za
matibabu baada ya kupokea maombi kamilifu

Dakika 30

(b) Uidhinishaji wa huduma za matibabu zinazohitaji idhini ya
awali baada ya kupokea maombi kamilifu

Haihitaji WCP-8: Saa 1

Inahitaji WCP — 8 : Siku tatu za kazi

‘WCF
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Huduma Inayotolewa Muda

(c) Malipo ya Ulemavu wa Muda kamili baada ya kupokea maombi ya

Siku 30 za kazi
madai halali na nyaraka zilizokamilika

(d) Malipo ya Ulemavu wa Muda kiasi baada ya kupokea maombi ya

Siku 30 za kazi
madai halali na nyaraka zilizokamilika

(e) Malipo ya mkupuo kwa mfanyakazi aliyeumia baada ya kupokea

Siku 30 za kazi
maombi ya madai halali na nyaraka zilizokamilika

(f) Malipo ya msaada wa mazishi baada ya kupokea maombi ya madai

Siku 30 za kazi
halali na nyaraka zilizokamilika

(g) Malipo ya pensheni ya kila mwezi Mwisho wa kila mwezi

Mkataba wa Huduma kwa Wateja




Huduma Inayotolewa

Muda

(h) Malipo ya gharama za matibabu baada ya kupokea ankara na
nyaraka zilizokamilika

Siku 30 za kazi

(i) Kuulizia taarifa zilizokosekana kwa madai yaliyowasilishwa baada

Saa 8 za kazi

ya kupokea maombi
(j) Kukiri kupokea maombi ya madai baada ya kupokelewa Siku 3 za kazi
(k) Mwaliko wa kuhudhuria mapitio ya uamuzi wa madai au usikilizwaji Siku 5 73 kazi

wa mapitio ya tuzo ya madai ya fidia baada ya kupokea maombi kamili

() Kutoa barua ya kukubaliwa au kukataliwa kwa madai baada ya kupokea
maombi kamili

Ajali: Siku 30 za kazi

Ugonjwa: Siku 60 za kazi
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Huduma Inayotolewa

Muda

(m) Kutoa barua ya tuzo ya fidia baada ya kupokea maombi kamili

Siku 30 za kazi

(n) Kutoa barua ya uamuzi wa mapitio ya madai baada ya kupokea
maombi kamili

Siku 30 za kalenda

(0) Kutoa taarifa ya hali ya ufuatiliaji wa mapitio ya madai

Dakika 5

(p) Kuulizia nyaraka zinazohitajika kwa ajili ya mapitio ya tuzo ya
fidia / maamuzi baada ya kupokea maombi

Siku 5 za kazi

2. Usajili wa Mwajiri

(a) Kutoa cheti cha usajili baada ya kuwasilisha fomu zilizojazwa
kikamilifu

Uwasilishaji kwa njia ya mtandao:
Siku 1 ya kazi

Uwasilishaji kwa njia ya nyaraka ngumu:
Siku 3 za kazi
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Huduma Inayotolewa

Muda

(b) Kuhakiki usajili

Siku 1 ya kazi

(c) Kubadilisha taarifa za mwajiri baada ya kupokea maombi ya
mabadiliko

Uwasilishaji kwa njia ya mtandao:
Siku 1 ya kazi

Uwasilishaji kwa njia ya nyaraka ngumu:
Siku 3 za kazi

(d) Kutoa barua ya kuidhinishwa kufutwa kwa usajili baada ya
kupokea maombi kamili

Kwa muda: Siku 3 za kazi

Kudumu: Siku 4 za kazi

3. Malipo ya Michango ya Mwajiri

(a) Kutoa namba ya malipo baada ya kukamilika kwa tathmini

Dakika 5

Ttz Mkataba wa Huduma kwa Wateja




Huduma Inayotolewa Muda

(b) Kutoa stakabadhi ya malipo ya michango baada ya kupokea fedha Dakika 5
kwenye akaunti ya Mfuko

(c) Kurudisha michango ya mwajiri iliyotumwa kimakosa baada ya Dakika 5
kuwasilisha maombi kamili

(d) Kuidhinisha kuhpla.vva kwa awamu ma'l|mb|.k.|zo ya michango Siku 3 73 kazi
baada ya kuwasilishwa kwa maombi kamili

(e) Kuthibitisha kwa mwajiri kiwango cha uzingatiaji wa matakwa Siku 1 ya kazi
ya WCF

(f) Kukiri kupokea mapato ya mwaka baada ya kuwasilishwa kwa Dakika 5
njia ya mtandao

(g) Kuhuisha taarifa za michango ya waaijiri na waajiriwa baada ya Dakika 5

kupokea fedha kwenye akaunti ya Mfuko
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Huduma Inayotolewa Muda

h) Kutoa taarifa kwa mwajiri juu ya hali ya uzingatiaji wa matakwa ya Siku 21 7a Kazi
WCF baada ya kukamilika kwa ukaguzi

4, Mfumo

Asilimia ya upatikanaji wa huduma kwa njia ya mtandao Angalau asilimia 95

5. Kushughulikia Maulizo na Malalamiko

(a) Kujibu simu za kiofisi wakati wa saa za kazi Miito mitatu

(b) Kupiga simu ambazo hazikupokelewa Saa 8 za kazi

Dakika 15 kuanzia

(c) Kumhudumia mteja aliyefika ofisini
muda aliofika ofisini

(d) Kukiri kupokea baruapepe iliyotumwa kwenye anwani yoyote
yenye kikoa @wcf.go.tz

Saa 8 za kazi

e) Kukiri kupokea maulizo ya mteja yaliyotumwa kwa njia ya SMS Saa 2 za kazi
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Huduma Inayotolewa

Muda

(f) Kukiri kupokea maulizo kutoka katika vyombo vya habari Saa 2 za kazi
(9) Kujibu maulizo kutoka katika vyombo cha habari Saa 8 za kazi
(h) Kujibu barua ya mteja tangu tarehe ya kupokea barua husika Siku 5 za kazi

(i) Kutoa taarifa ya maazimio kuhusu malalamiko

Malalamiko madogo: Siku 14 za kazi
kutoka tarehe ya kupokea

Malalamiko makubwa: Siku 21 za kazi
kutoka tarehe ya kupokea

6. Huduma nyingine

(a) Kukiri kupokea barua ya maombi ya uwekezaji

Siku 3 za kazi baada ya kupokea
barua ya mwekezaji

(b) Kutoa ripoti ya matokeo ya kazi ya uzuiaji wa ajali na ugonjwa
mahali pa kazi na mapendekezo yake

Siku 14 za kazi kutoka tarehe ya
kumaliza kazi
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8.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA

Licha ya jukumu la WCF kuhakikisha kuwa Wateja wanafurahia
huduma zinazotolewa, Wateja wana wajibu wa kutimiza
baadhiya majukumu ili kupata haki zao.

8.1 Waajiri

(a) Kujisajili WCF ndani ya siku 30 tangu tarehe ya kumuajiri
mfanyakazi wa kwanza,

(b) Kuwasilisha mchango wa kila mwezi katika muda usiozidi
mwisho wa mwezi unaofuata,

(c) Kuwasilisha mapato ya mwaka kabla ya mwisho wa mwezi
Machi kila mwaka,

(d) Kutoa taarifa WCF kwa wakati kuhusu kutokea kwa ajali au
kugundulika kwa ugonjwa unaotokana na kazi,

(e) Kuwasilisha nyaraka zote zinazohusiana na madai ya fidia,

(f) Kushirikiana na WCF wakati wa utekelezaji wa shughul
zake ikiwa ni pamoja na kuwapokea wafanyakazi wake
kwa staha,

(g) Kutunza kumbukumbu za waajiriwa zinazohusiana na
mapato, ajali na magonjwa yanayotokana na kazi,

e
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(h) Kutoa taarifa sahihi na kwa wakati pale zinapohitajika,
(i) Kuzuia ajali na magonjwa mahali pa kazi,
(j) Kuripoti WCF kuhusu mienendo yote isiyofaa kuhusiana na

uendeshaji wa shughuli zake,
(k) Kujiepusha na vitendo / tabia zinazochochea udanganyifu.

8.2 Mwajiriwa

(a) Kushirikiana na watumishi wa WCF ikiwa ni pamoja na
kuwapokea kwa staha,

(b) Kutoa taarifa za kweli, sahihi na kwa wakati pale zinapohitajika,

(c) Kumijulisha mwajiri na WCF kwa wakati kuhusu kutokea kwa
ajali au kugundulika kwa ugonjwa unaotokana na kazi,

(d) Kuwasilisha madai ya fidia ndani ya muda usiozidi miezi 12

tangu kutokea kwa ajali au kugundulika kwa ugonjwa
unaotokana na kazi,

(e) Kutoa taarifa WCF juu ya mienendo isiyofaa kuhusiana na
uendeshaji wa shughuli zake,

(f) Kukidhi matakwa ya usalama na afya mahali pa kazi,
(g) Kujiepusha na vitendo/tabia zinazochochea udanganyifu.

e
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8.3 Vituo na Watoa Huduma za Afya

(a) Kukidhi vigezo na masharti ya mikataba ya vituo vya afya
na utoaji wa huduma za afya,

(b) Kushirikiana na WCF wakati wa utekelezaji wa shughuli
zake ikiwa ni pamoja na kuwapokea wanachama wa Mfuko
kwa staha,

(c) Kuwasilisha kwa wakati nyaraka sahihi za malipo ya gharama
za matibabu,

(d) Kujiepusha na vitendo/tabia zinazochochea udanganyifu.

8.4 Wadau wengine
(a) Kushirikiana na WCF wakati wa utekelezaji wa shughuli zake,

(b) Kutoa taarifa WCF juu ya mienendo isiyofaa kuhusiana na
uendeshaji wa shughuli zake,
(c) Kutoa taarifa sahihi na kwa wakati pale inapohitajika,

(d) Kujiepusha na vitendo/tabia zinazochochea udanganyifu.
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9.0 MREJESHO KUTOKA KWA MTEJA

Mfuko unawakaribisha wateja wote kuwasilisha maoni yao
(pongezi, malalamiko na mapendekezo) yanayolenga kuboresha
huduma zinazotolewa. Maoni kuhusu huduma na taratibu za
Mfuko yanaweza kuwasilishwa kupitia anwani zilizotolewa
kwenye Mkataba huu. Maoni yanaweza kutolewa kwa njia ya
kutembelea Ofisi za WCF, posta, simu, nukushi, baruapepe, tovuti
au kupitia anwani ifuatayo:

P
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Mkurugenzi Mkuu,
Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF),
S.L.P.329,
Barabara ya Kambarage, Jengo la Kambarage, Ghorofa ya 3
41104 Dodoma
Simu: +255 26 2966035 /
Nukushi: +255 26 2966036
Simu ya moja kwa moja: 0787 923 923
Barua pepe: helpdesk@wcf.go.tz
Simu ya bure: 0800 11 00 28 /0800 11 00 29

P
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10.0 OFISI ZA MFUKO

Mfuko una ofisi kadhaa kama inavyooneshwa kwenye Jedwali Na. 2

Jedwali la 2: Anwani za Ofisi za Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi

Na | Ofisiilipo Mawasiliano / Faksi Baruapepe / Anuani
Makao Makuu Simu: +255 26 2966035 /
Mfuko wa Fidia kwa Nukushi: +255 26 296 6036 |  Baruapepe: helpdesk@wcf.gotz
Wafanyakazi (WCF), Simu ya moja kwa moja: 41104 Dodoma
1 Barabara ya Kambarage, 0787 923 923 S.L.P.329 Dodoma
Jengo la Kambarage, Simu ya bure:
Ghorofa ya 3 0800 11 00 28/
Dodoma 0800 1100 29
Ofisi za Kinondoni Simu: +255 26 296 6035
PSSSF Victoria House, +255 26 296 6036 Baruapepe: helpdesk@wcf.go.tz
5 Ghorofa ya Sita na Simu ya bure: S.LP.79655
Ghorofa ya Chini, 0800110028/ Dere s Sellzar
Barabara ya Bagamoyo, 0800 11 00 29
Regent Estate
Dar es Salaam

15 Compensetion Fund
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Na Ofisi ilipo Mawasiliano / Faksi Baruapepe / Anuani
Ofisi ya Mwanza i :
/ Sy e Baruapepe: helpdesk@wcf.go.tz
Jiji la Mwanza, 0800 1100 28/ <P 2707
Ghorofa ya Chini, Mwanza
Barabara ya Furahisha,
Mwanza.
Ofisi ya Arusha ; :
PSSSFyPIaza Simu ya bure: Baruapepe: helpdesk@wcf.go.tz
' 0800 11 00 28/
4 Ghorofa ya Mezzanine, SLP.532
Barabara ya Zamani ya Moshi, 0800 110029 Arusha
Arusha.
Ofisi ya Mbeya Simu ya bure: Baruapepe: helpdesk@wcf.go.tz
5 NE'F Tfowerf | 0800 11 00 28 / SLP. 1830
Ghorofa ya Mezzanine, 0800 11 00 29 Mbeya
Barabara ya Karume

Mkataba wa Huduma kwa Wateja

Wetkets Ce o Fun
TS0 9001 : 2015 CERTIFIED




Na Ofisiilipo Mawasiliano / Faksi Baruapepe / Anuani
Ofisi ya Mtwara Simu ya bure:
VETA House, 0800 11 00 28/ 3 helndesk@wcfdot
6 i aruapepe: helpdesk@wcf.go.tz
Ghorofa ya Chini, 0800 11 00 29 pep P 9

Barabara ya Uhuru

Ofisi ya Morogoro

Mafao House, Simu ya bure:

7 Ghorofa ya Nne, 0800 1100 28/ Baruapepe: helpdesk@wcf.go.tz
Barabara ya Zamani ya 0800110029
Dar es Salaam.
Ofisi ya Geita Simu ya bure:

8 Geita Gold Trade Centre, 0800 11 00 28 / Baruapepe: helpdesk@wcf.go.tz
Ghorofa ya Mezzanine. 0800 11 00 29
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Na Ofisi ilipo Mawasiliano / Faksi Baruapepe / Anuani
Ofisi ya Temeke Simu ya bure:
9 Mek One House, 0800 110028/

- Baruapepe: helpdesk@wcf.go.tz
Ghorofa ya Pili, 0800 11 00 29

Barabara ya Nyerere

Ofisi ya Tabora Simu ya bure:
NSSF Building, 0800 11 00 28 /
10 Ghorofa ya Pl Baruapepe: helpdesk@wcf.go.tz

0800 1100 29
Barabara ya Shule.

Ofisi zote za Idara ya
Kazi zilizopo Mikoani

WCE

~— Mkataba wa Huduma kwa Wateja

n Fun
TIFIED




11.0 SIKU NA SAA ZA KAZI

Ofisi zetu zipo wazi kuanzia Jumatatu mpaka ljumaa kuanzia
saa 02:00 asubuhi hadi 11:00 jioni isipokuwa siku za sikukuu.

12.0 VIWANGO VYA HUDUMA VIKIKIUKWA

lwapo Mtumishi wa WCF atatoa huduma kinyume na viwango

vilivyoainishwa katika Mkataba huu bila sababu za msingi,

Mkurugenzi Mkuu atalazimika:-

(a) Kuomba radhi kwa mteja,

(b) Atamuagiza msimamizi wa mtumishi husika kushughulikia
tatizo hilo ipasavyo,

(c) Atachukua hatua za kinidhamu kwa mtumishi aliyekiuka
viwango vya huduma na desturi za Mfuko kwa kufuata Kanuni
na Miongozo ya Utumishi ya WCF.

13.0 KUTOA TAARIFA

WCF inaamini kwamba upimaji wa mara kwa mara wa ubora
katika utoaji wa huduma zetu kwa kuzingatia Mkataba huu,
utasaidia kuboresha huduma kwa lengo la kukidhi matarajio ya
wateja wetu. Mfuko utakuwa unatoa taarifa kuhusu hali ya
utekelezaji wa Mkataba huu kupitia ripoti za utendaji za mwaka.

14.0 MAPITIO

Mapitio ya Mkataba huu yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja
wetu kila baada ya miaka mitatu (3) au wakati wowote itakapohi-
tajika. WCF inawahimiza wadau wote kuwasilisha maoni yao
kupitia anwani zilizotolewa katika Mkataba huu.

“WCF
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15.0 KUIDHINISHWA

Mkataba huu utajulikana kama “Mkataba wa Huduma kwa Mteja wa WCF" na utatumika rasmi kuanzia tarehe ya
kuidhinishwa au kadri Bodi ya Wadhamini itakavyoelekeza.

Bodi ya Wadhamini imeidhinisha Mkataba huu tarehe Mei 2023.

— % +

MWENYEKITI KATIBU
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Pata Huduma zetu kwa Mtandao popote ulipo
ONLINE SELF SERVICE PORTAL

https://portal.wcf.go.tz

Kuwasilisha Taarifa ya Mapato
ya Mwaka ya Wafanyakazi (Online

submission of return of annual

earnings)

Kuwasilisha taarifa ya ajali,
ugonjwa ama kifo kitokanacho
na kazi (Online submission of
notification for occupational
accidents, diseases and deaths)

Kuboresha taarifaza wafanyakazi na l Kupata mrejesho wa madai ya fidia
mwajiri (online changes of employees’ and ™ === yaliyowasilishwa(Online claims

employers’ particulars) tracking)
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(Online employers’ registration
& issuance of eletronic certificate)

Kuwasilisha michango ya kila mwezi
kupitia namba ya udhibiti na kupata
stakabadhi (Online payment of contribution
through generation of control number &
issuance of electronic receipts)
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Contact Us

Director General,
Workers Compensation Fund (WCF),
Kambarage House, Postcode 411101,
3rd Floor, 1TKambarage Road,

9 P.O.Box 329, Dodoma.

Tel: +255 22 2966035
Fax: +255 22 2966035
Toll Free 0800 11 00 28/ 0800 11 00 29
Email: info@wcf.go.tz
Website: www.wcf.go.tz



